Tra cứu thông tin

Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề Y sĩ đa khoa?

 

ĐIỀU KIỆN CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ Y SĨ ĐA KHOA?

 

Bạn Minh Huệ- Long An hỏi: “Sau khi tốt nghiệp Ngành Y sĩ đa khoa liệu em có được cấp chứng chỉ hành nghề y dược tư nhân không? Và nếu được thì cần những thủ tục gì?”

DIEU KIEN CAP CHUNG CHI HANH NGHE Y SI DA KHOA

Ban tuyển sinh trungcapyduochcm.edu.vn xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để được cấp chứng chỉ hành nghề đối với chức danh Y sĩ đa khoa cần bảo đảm các yêu cầu: Trong trường hợp, bạn hành nghề Y tế tại trường tiểu học và thực hiện theo đúng chức năng, nhiệm vụ của chức danh Y sĩ đa khoa được quy định tại Điều 10 Thông tư liên tịch số 10/2015/TTLT­BYT­BNV ngày 27/5/2015 của Bộ Y tế, Bộ Nội vụ quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp bác sĩ, bác sĩ y học dự phòng, y sĩ, thì bạn cần phải có xác nhận 12 tháng thực hành tại bệnh viện mới đủ điều kiện để cấp chứng chỉ hành nghề trong Ngành Y với chức danh Y sĩ. Trường hợp bạn Huệ hành nghề y tế tại trường tiểu học, thực hiện theo chức danh điều dưỡng và có chứng chỉ chuyển đổi hệ y sĩ sang Điều dưỡng đa khoa thì việc thực hành tại y tế trường học là bảo đảm điều kiện để cấp chứng chỉ hành nghề điều dưỡng.

Thủ tục cấp chứng chỉ hành nghề Y Dược tư nhân Về thủ tục để được cấp chứng chỉ hành nghề, bạn Huệ nghiên cứu nội dung quy định tại Điều 5 Thông tư số 41/2011/TT­BYT ngày 14/11/2011 của Bộ Y tế hướng dẫn cấp chứng chỉ hành nghề đối với người hành nghề và cấp giấy phép hoạt động đối với cơ sở khám bệnh, chữa bệnh.

Nếu có nhu cầu học Trung cấp Y sĩ để trở thành Y sĩ đa khoa hãy liên hệ: :Trường trung cấp Y dược Tôn Thất Tùng

Số 168 Bis Phan Văn Trị- P5-Q Gò Vấp- Tp HCM ( Trong cục trung tâm Y tế Dự Phòng quân Đội Phía Nam)

Tuyển sinh trung cấp y dược 2017
Tuyển sinh trung cấp y dược 2017

Mọi chi tiết liên hệ ban tư vấn tuyển sinh:Cô Vân 0978 960 986 _ 0933 960 986

Email:vantuyensinh86@gmail.com

Đăng ký học tại đây

Chat Facebook
Hỗ trợ trực tuyến

Đăng ký tư vấn miễn phí

Vui lòng nhập số điện thoại để được hỗ trợ tư vấn miễn phí